Announcement

Collapse

Looking for a User App or Add-On built by the NinjaTrader community?

Visit NinjaTrader EcoSystem and our free User App Share!

Have a question for the NinjaScript developer community? Open a new thread in our NinjaScript File Sharing Discussion Forum!
See more
See less

Partner 728x90

Collapse

Please help - String functions and how to use them

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Please help - String functions and how to use them

V́ vậy, bạn đang suy nghĩ hoặc đă quyết định tham gia vào thế giới của atomizers rebuildable. Ở đây chúng tôi sẽ cố gắng cung cấp cho bạn mọi thứ bạn cần biết để xây dựng lại một cuộn dây đơn 1.2 ohms đơn và cuộn dây vi cuộn kép oh6 .6 cho RDA của bạn. Trước khi chúng tôi bắt đầu, tôi muốn đề cập rằng có những rủi ro nhất định liên quan đến ngắn mạch trong bất kỳ thiết bị điện như vậy, hăy làm theo các bước trong hướng dẫn này để đảm bảo bạn đang xây dựng cuộn dây và vaping an toàn.
    >> Có thể bạn quan tâm: https://likevape.com.vn/co-nen-chon-...la-cau-tra-loi
    1. Những ǵ bạn cần để xây dựng cuộn dây:
    Hướng dẫn Vape Coil Vape Coil - Công cụ mới bắt đầu
    Một đầu đọc ohms
    RDA của sự lựa chọn của bạn
    Dây điện trở: Kanthal hoặc NiChrome (Chúng tôi đang sử dụng 28ga Kanthal trong hướng dẫn này)
    Tuốc nơ vít 2mm nhỏ màu xanh (đi kèm với hầu hết RDA) hoặc mũi khoan 2mm / mũi kim chỉ 14k cùn
    Thêm tuốc nơ vít nhỏ hoặc phím Allen phù hợp với vít của RDA.
    Ngọn đuốc butan nhỏ hoặc propane.
    Nhíp (tốt nhất là gốm), ḱm mũi kim hoặc kẹp.
    Máy cắt dây nhỏ hoặc máy cắt móng tay
    Cây kéo
    Vật liệu thấm: bông hữu cơ, silica, eko-len, v.v.
    Nước ép điện tử
    Một chút thời gian và kiên nhẫn.
    2. Trước khi bạn bắt đầu
    Nếu bạn không có đầu đọc ohms, đừng cố gắng xây dựng các cuộn dây riêng của bạn Bây giờ bạn có tất cả những thứ bạn cần, trước khi bạn bắt đầu cuộn dây, bạn sẽ muốn t́m ra bao nhiêu cuộn dây của bạn sẽ cần phải đạt được sức đề kháng mong muốn. Để làm điều này có nhiều công cụ có sẵn. Chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng máy quấn cuộn dây tại www.steam-engine.org bằng cách điều chỉnh các biến như kích thước dây (28ga), loại cuộn dây (đơn) trở kháng đích (1,2 ohms), đường kính cuộn trong (2mm) chiều dài chân (4mm) sẽ cho bạn biết chính xác có bao nhiêu kết thúc tốt đẹp bạn cần. Đối với hướng dẫn này, cuộn dây đơn 1,2 ohm của chúng ta sẽ cần 8 kết thúc tốt đẹp.

*>> Có thể bạn quan tâm: bông vape là ǵ

Vape Hướng dẫn xây dựng Vape Coil - Người mới bắt đầu
    Oxy hóa dây
    Trước tiên, bạn sẽ muốn cắt một mảnh dây điện trở kanthal của bạn. Mặc dù 3 inch là có khả năng đủ nó thường dễ dàng hơn cho người mới bắt đầu để có thêm một chút để giữ lên v́ vậy tôi khuyên bạn nên cắt một mảnh 4-5 inch của dây. Sau đó, bạn sẽ muốn giữ đầu dây bằng nhíp, ḱm, kẹp, vv .. Thắp sáng ngọn đuốc của bạn và cẩn thận làm nóng dây kanthal ở một đầu cho đến khi nó phát sáng màu cam rồi từ từ di chuyển ngọn đuốc xuống toàn bộ sợi dây. Cho dây của bạn một chút thời gian để nguội rồi lấy đầu kia của dây và lặp lại. Oxy hóa dây sẽ làm cho nó ít "ḷ xo" và dễ dàng hơn để làm việc với.

*

3. gói cuộn dây của bạn
    Vape Hướng dẫn Vape Coil Xây dựng gói cuộn dây

Bạn sẽ cần nhíp của bạn, tuốc nơ vít nhỏ màu xanh và dây của bạn cho phần này. Bạn muốn dây của bạn ở trên đầu tuốc nơ vít gần với tay cầm của nó. Giữ phần cuối của dây gần nhất với tuốc nơ vít. Sau đó bạn sẽ bắt đầu gói dây của bạn xung quanh tuốc nơ vít cho đến khi bạn đă đạt được mục tiêu của chúng tôi là 8 kết thúc tốt đẹp. Làm hết sức để giữ cho các cuộn dây càng gần nhau càng tốt mà không bị chồng chéo. Điều quan trọng là cố gắng giữ cho dây chặt chẽ thông qua quá tŕnh để loại bỏ càng nhiều slack càng tốt. Một khi bạn đă thực hiện 8 của bạn kết thúc tốt đẹp cả hai dẫn sẽ phải đối mặt với cùng một hướng. Kiểm tra kỹ số lần kết thúc của bạn bằng cách đếm chúng ở phía bên của cuộn dây đối diện với các dây dẫn. Một khi bạn chắc chắn cuộn dây của bạn có 8 kết thúc tốt đẹp bạn có thể giữ một đầu vững chắc với các ngón tay của bạn và kéo trên dẫn khác với nhíp hoặc ḱm của bạn sau đó lặp lại với dẫn khác. Điều này là để loại bỏ bất kỳ slack thêm cuộn dây của bạn có thể có. KHÔNG LOẠI TỪ CUỘC GỬI CỦA BẠN TỪ SCREWDRIVER.
    Nguồn: https://vi-vn.facebook.com/likevapevietnam/
    Last edited by MrPieElsa; 05-18-2018, 08:03 AM. Reason: edit content

Hello MrPieElsa,
    Thanks for your post and welcome to the NinjaTrader forum.

What is it that you want to accomplish?
    Josh G.NinjaTrader Customer Service

Comment

Latest Posts

Collapse

Topics Statistics Last Post
    Started by chbruno, Today, 04:10 PM
    0 responses
    3 views
    0 likes
    Last Post chbruno
    by chbruno